[Hướng Dẫn] [Hướng dẫn] RPG VX Ace theo yêu cầu

15791011

Comments

• FuyukiFuyuki Posts: 450Registered
    Chỉ được 2 nhân vật đầu thôi hả bạn, có thể phát triển thêm được không ? ?
    Nhưng tuyệt lắm, cảm ơn bạn rất nhiều :D
  • slucis7593slucis7593 Posts: 544Registered
    Fuyuki wrote:
    Chỉ được 2 nhân vật đầu thôi hả bạn, có thể phát triển thêm được không ? ?
    Nhưng tuyệt lắm, cảm ơn bạn rất nhiều :D

@Fuyuki: Mình vừa sửa lại rồi (cái "Phiên bản chuẩn" ấy), bạn copy rồi thử lại nhé.
    Very nice :D
    @Slucis7593 Uhm bạn có thể thêm khả năng bỏ qua những nhân vật đã chết vào script được không ?
  • freezeboyfreezeboy Posts: 1Registered
    chào, mình là người mới nên mong mọi người giúp đỡ. Mình muốn tạo một game về trường học nhưng ko biết cách thêm tài nguyên vào chương trình, các bạn giúp mình với
  • Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Bạn down tài nguyên về rồi copy vào trong thư mục graphic của project bạn đang làm là nó tự load tài nguyên thôi ^^
  • YuuYuu Posts: 1,160Registered
    freezeboy wrote:
    chào, mình là người mới nên mong mọi người giúp đỡ. Mình muốn tạo một game về trường học nhưng ko biết cách thêm tài nguyên vào chương trình, các bạn giúp mình với

Bạn tìm DS+ Resource Pack nha! DS+ chứ k phải DS nha! Pack đó có đủ tài nguyên để vẽ một ngôi trường theo tiêu chuẩn Nhật bản! :3
  • Focker_cFocker_c Posts: 1,577Registered
    Bây giờ thì mình cũng có thể đọc và hiểu một số script bên RPG maker rồi đấy chứ ^^
  • ttnghia195ttnghia195 Posts: 58Registered
    Bạn hướng dẫn giúp mình phần trang phục nhân vật thay đổi theo trang bị mặc trên người làm như thế nào?
  • nhoxboy73nhoxboy73 Posts: 776Registered
    ttnghia195 wrote:
    Bạn hướng dẫn giúp mình phần trang phục nhân vật thay đổi theo trang bị mặc trên người làm như thế nào?

Set khi main có item thì sẽ change actor graphic
  • ttnghia195ttnghia195 Posts: 58Registered
    nhoxboy73 wrote:
    ttnghia195 wrote:

Set khi main có item thì sẽ change actor graphic
    Hướng dẫn chi tiết được không bạn?
  • Dark TrollDark Troll Posts: 201Registered
    Mình nhớ trong 4rum mình có Script thay đổi ảnh character thùy theo trang bị thì phải,bạn chịu khó tìm thử xem. :))
  • TkTsTkTs Posts: 482Registered
    Cho mình hỏi làm cách nào để fade in/out với màu trắng? (mặc định là màu đen)
    mình đã thử tint screen nhưng hông được... :3
  • StupidDonutStupidDonut Posts: 1,196Registered
    TkTs wrote:
    yamada và akatsuki  :rolleyes:
  • badmotherfkerbadmotherfker Posts: 8Registered
    mr.rpg.700 wrote:
    TkTs wrote:
    yamada và akatsuki  :rolleyes:

là sao thế
Sign In or Register to comment.