[Hướng Dẫn] [Hướng dẫn] RPG VX Ace theo yêu cầu

1246711

Comments

• nhoxboy73nhoxboy73 Posts: 776Registered
    bạn cài RTP chưa
  • Noob213Noob213 Posts: 2Registered
    Em cài xong hết tất cả rồi lúc mở lên đàng hoàng tới lúc new project no hiện lên bản cannot load tileset data
  • AnikawaAnikawa Posts: 25Registered
    Cho em hỏi tí cái script Awesome Light Effects em dùng lệnh cho nó tối mới có thể dùng Light được, vậy giờ làm sao em có thể làm khung cảnh trở nên sáng sủa lại vậy?
  • NagiNagi Posts: 589Registered
    Anikawa wrote:
    Cho em hỏi tí cái script Awesome Light Effects em dùng lệnh cho nó tối mới có thể dùng Light được, vậy giờ làm sao em có thể làm khung cảnh trở nên sáng sủa lại vậy?
    s = $game_map.effect_surface
    s.set_color(255,255,255)

Hoặc là dùng lệnh gì làm tối thì dùng chính nó sáng lại nhưng chỉnh RGB thành 255,255,255 hết.
  • bboykidmkbboykidmk Posts: 44Registered
    Mọi người cho mình hỏi là trong Database -> SKill -> Ô miêu tả: cứ khi nào mình nhấn Enter xuống dòng thì ở cuối dòng 1 xuất hiện 1 ô vuông (lúc vào game) mn có biết khắc phục lỗi này ntn k?
    Cái thứ 2 mình muốn biết là trong menu có cái Formation j đó. K sử dụng được? Vậy đó là menu j? Sử dụng ntn?
  • StupidDonutStupidDonut Posts: 1,196Registered
    bboykidmk wrote:
    Mọi người cho mình hỏi là trong Database -> SKill -> Ô miêu tả: cứ khi nào mình nhấn Enter xuống dòng thì ở cuối dòng 1 xuất hiện 1 ô vuông (lúc vào game) mn có biết khắc phục lỗi này ntn k?
    Cái thứ 2 mình muốn biết là trong menu có cái Formation j đó. K sử dụng được? Vậy đó là menu j? Sử dụng ntn?
    cái thứ 1. éo hỉu
    cái thứ 2. éo quan tâm .................... đùa thôi chứ cái thứ 2 là thay đổi nhân vật di chuyển chính đấy
    Lỗi mình gặp đây. Mình ấn Enter để xuống dòng trong ô miêu tả và bị ntn
  • StupidDonutStupidDonut Posts: 1,196Registered
    bboykidmk wrote:
    Lỗi mình gặp đây. Mình ấn Enter để xuống dòng trong ô miêu tả và bị ntn
    Cái này thì mình có gặp rồi mà quên mất, đợi các bác pro online mà zả lời cho
  • dsiver144dsiver144 Posts: 1,064Registered
    Vào Script Editor (F11) -> Game_System -> Kéo xuống dòng 38-40 sửa
    [php]def japanese?
    $data_system.japanese
    end[/php]

Thành :
    [php]def japanese?
    return false
    end[/php]

Good luck! :)
  • FuyukiFuyuki Posts: 450Registered
    Có cách nào tạo một trang event mang điều kiện là khi có nhân vật đó ở trong nó thì trang đó sẽ mở lên và khi không có thì trang đó sẽ tắt đi hay không.
    Bạn nói rõ được k?
  • FuyukiFuyuki Posts: 450Registered
    Ví dụ như một nhân vật A có thói quen đứng ở vị trí X. Ở vị trí X mình tạo một event mang hình anh ta.
    Mình muốn khi trong nhóm có anh ta thì event đó sẽ không hiển thị (Vì anh ta đã đi theo).
    Nhân tiện cho hỏi luôn là chúng ta có thể dùng nhiều font được không ?
    Ví dụ như text thoại là font Arial, text trong battle là Arial Black.
    Khi thêm nhân vật vào party thì bạn cho bật 1 switch là đc nhé. Sau đó ở event kia bạn mở 1 trang mới ra để trống không và đặt điều kiện là khi switch đc bật :)
    Còn vụ nhiều font thì mình k biết ^^
  • kumuzukumuzu Posts: 669Registered
    minh nho font thi dung thoai mai ma
Sign In or Register to comment.