[Project Đầu Tay] [RPGVXA] The Vengeful Heart - Quả Tim Máu

24

Comments

• BB StudioBB Studio Posts: 23Registered
    Dark Sky wrote:
    Game rất hay. Nhưng lúc mình chơi tới đọan nhập mật mã.  Khi mở tờ ghi chú ra, quên ấn mẹ nó nút X vậy là không tài nào tắt được tờ ghi chú.

Bây giờ bạn có chơi tiếp được nữa không, hay là nó vẫn cứ hiện ?
  • dsiver144dsiver144 Posts: 1,064Registered
    BB Studio wrote:
    Dark Sky wrote:
    Game rất hay. Nhưng lúc mình chơi tới đọan nhập mật mã.  Khi mở tờ ghi chú ra, quên ấn mẹ nó nút X vậy là không tài nào tắt được tờ ghi chú.

À mình có save ở ngòai nên qua được khúc đấy với được Good Ending. Game hay lắm. Bạn cũng thích Dấu mưa như mình nữa =]]
  • HydraHydra Posts: 1,004Moderators
    Game rất hay. Tôi không có bình luận gì nhiều, ngoài trừ việc tôi gặp bug y hệt bác Dark Sky, lúc đó đứng cmn luôn. May là có save. Hi vọng bác sửa phần này
    Ending theo mình không có gì bất ngờ, trong quá trình chơi mình cũng đoán được.
  • BướmBướm Posts: 1,220Registered
    game làm dựa trên cốt truyện có sẵn nên khá hấp dẫn, nhưng âm thanh nhiều cái để thấy hơi chói tai mà cũng chẳng thấy ghê lắm, mà chơi game RPG quen nên chơi game kinh dị vẫn chăm chăm đi tìm đường với loot đồ
    Dark Sky wrote:
    BB Studio wrote:

À mình có save ở ngòai nên qua được khúc đấy với được Good Ending. Game hay lắm. Bạn cũng thích Dấu mưa như mình nữa =]]

ahihi,  cảm ơn bạn đã chơi và góp ý :P
  • Hari Bé ThưHari Bé Thư Posts: 926Registered
    Cốt truyện : 7/10 đ
    Đồ họa (dựa trên 2 tiêu chí Đẹp, logic ) : 4/10 đ
    ---Gameplay : 5/10 đ
    ) Tổng điểm 16
    > 6.5/10 đ
  • leequangsonleequangson Posts: 730Registered
    Mình thấy game này hơn phim ở chỗ là mình deck phải nghe giọng diễn viên việt nam :)
    Mình thấy game này hơn phim ở chỗ là mình deck phải nghe giọng diễn viên việt nam :)

Haha nghe có lý :))
    ) Tổng điểm 16
    > 6.5/10 đ

Cảm ơn bạn đã cho ý kiến và đánh giá ! :D
    ) Tổng điểm 16
    > 6.5/10 đ

Phần đồ họa thì tụi mình không có artist nên chỉ mượn rồi sửa lại th  :rolleyes:
    Cơ mà, bạn cụ thể hơn chút được không (khúc nào đẹp, logic; khúc nào không)  :huh:
    BB Studio wrote:
    ) Tổng điểm 16
    > 6.5/10 đ

Phần đồ họa thì tụi mình không có artist nên chỉ mượn rồi sửa lại th  :rolleyes:
    Cơ mà, bạn cụ thể hơn chút được không (khúc nào đẹp, logic; khúc nào không)  :huh:

:(  Nhìn sơ qua là thấy rồi cần gì có artist đơn giản thôi... Các đồ đạt bố trí ko theo 1 logic gì cả...Nhìn 1 vài cái map khác nhau thấy rõ cái quá chỉnh chu cái quá sơ sài... 1 số map thì sài bản tileset RPG phiên bản RGSS300, một số map lại sài RGSS301 nhìn nó chả hợp lí gì cả...Mình nghĩ chắc bạn thấy tileset nào đẹp ở phòng nào thì đặt phòng đó thôi. Bạn nên tham khảo qua các map của anh #Sanggameboy như game Dear red, Seven Mysteries,Angel Key,...
  • IchiharaShoukoIchiharaShouko Posts: 840Registered
    Ôi dm, lại nhớ đến phim Quả Tim Máu -_-
    Mà mình thấy phim này hay hơn này :)) Đoạt hồn
    Mà mình thấy phim này hay hơn này :)) Đoạt hồn

Chưa có dịp xem nữa. :(
  • dsiver144dsiver144 Posts: 1,064Registered
    Tưởng game của thím không có jumpscare chứ. Có mấy pha làm hết hồn. Theo ý kiến cá nhân của mình thì nhạc bạn bố trí rất hợp lí, nội dung cốt truyện hay. Nhưng cần cải thiện cách vẽ map. Làm map rộng thì cố gắng thêm hoa cỏ các kiểu, etc... Nên đồng nhất Graphic. xD. Nếu chấm theo thang từ 0-10 mình sẽ cho bạn điểm A+. =]]
Sign In or Register to comment.