[RMVXA] blindXpot

stepde14stepde14 Posts: 18Registered
[align=center][size=xx-large]blindXpot[/size]

9d8sT75.png[/align]

[chapter]Rating[/chapter]
17+ (Máu, bạo lực)

[chapter]Thể loại[/chapter]
Nhập vai, giải đố, bí ẩn.

[chapter]Cốt truyện[/chapter]
Duy, nhân vật chính của chúng ta, bị mắc kẹt trong một tòa nhà giống như trường học cùng với ba người khác. Họ buộc phải tham gia vào những thử thách để tìm đường thoát. Tuy nhiên, mọi chuyện không chỉ có thế.

Sau gáy mỗi người có một dãy số. Người chơi chỉ có thể nhìn thấy số của những người khác. Họ phải tìm ra số của họ là gì để đi qua được cửa thoát. Nếu một người nói cho người khác số của họ, người đó sẽ chết. Chỉ có một cơ hội duy nhất để kích hoạt cửa thoát. Một khi đã được kích hoạt, nó sẽ không bao giờ mở ra nữa.

Vậy... số của bạn là gì?
[size=x-small]//Thú thật là mình tình cờ tìm được bản dịch của một bạn trên vns hay quá nên copy-paste luôn :]] Cảm ơn bạn gì đó nhiều lắm! :v[/size]

[chapter]Tính năng[/chapter]
* Đồ họa tự làm (trừ map).
* Gồm 3 ending.
* Mini puzzle game.
* Thời gian chơi: 30' - 1 tiếng.

[chapter]Trailer (tiếng Anh)[/chapter]
[align=center][/align]

[chapter]Screenshot[/chapter]
G2YHQVX.png[/align]

[chapter]Artwork[/chapter]
5XDR2FV.jpg[/align]

[chapter]Link download (không có RTP)[/chapter]
https://drive.google.com/file/d/0B1R3aQsZLvFTWFBISlVOa2UyLTA/view
* Nếu bạn nào chưa có RTP thì phiền các bạn tải thêm ở đây, nhớ chọn RTP cho RPG Maker VX Ace:
http://www.rpgmakerweb.com/download/additional/run-time-packages

[chapter]Thông tin thêm[/chapter]
* Tên của các nhân vật trong bản tiếng Anh và bản tiếng Việt là khác nhau.
* Game được gây cảm hứng từ các series Danganronpa, Zero Escape (999 & Virtue's Last Reward) & Ace Attorney.

[chapter]Ghi chú[/chapter]
* Đây là game đầu tay của nhóm mình, gồm 2 đứa. Mình vẫn đang học làm game nên mong được các bạn chỉ bảo thêm :-D
* Mình làm game này bản gốc là tiếng anh rồi sau đó mới dịch qua tiếng việt vì cảm thấy như thế sẽ dễ hơn là làm ngược lại. Mình viết văn thì dở mà không có ai làm phần viết nên mảng này thực sự rất bó tay @_@ Vì thế bản dịch chưa được hoàn thiện lắm, các bạn thông cảm ^_^" Bạn nào mạnh mảng văn chương thì hảo tâm giúp tụi mình sửa lại câu cú với.
* Có thể còn những chỗ mình dịch sót, nếu bạn nào thấy thì báo mình với. Mình cảm ơn nhiều!
* Cho mình hỏi có trang web nào free nhạc mà đặc biệt là nhạc piano không nhỉ? Mỗi lần mình tìm nhạc là mỗi lần mất ngủ...
«134

Comments

• HydraHydra Posts: 1,004Moderators
    Game đẹp quá chú ơi :)
  • MinhHoangDoMinhHoangDo Posts: 239Registered
    Nội dung khá hay , rất hấp dẫn :)
    game này không phải horror mà chỉ giải đố thôi hả bạn ? :D
  • MinhHoangDoMinhHoangDo Posts: 239Registered
    Yeah ! ttc lại có thêm 1 hoạ sĩ mới :D
    Mình ghen với tài vẽ của bạn quá :( . Chả có hoa tay
  • stepde14stepde14 Posts: 18Registered
    @hungotaku: Thanks chú :D Thế mạnh (duy nhất) của nhóm mà.
    Vẽ thì cũng do tập đã lâu rồi, hay đi quanh coi tranh người ta học hỏi khoảng 5-6 năm gì đó tới giờ; Cứ tập đi ắt lên, cần gì hoa tay (mình chả có cái nào :D)

@MinhHoangDo: Game focus vào nội dung và giải đố là chính, ko có horror. Bản thân mình ko thích thể loại horror cho lắm, thích thể loại bí ẩn hack não hơn.
    Hehe, tính mình thì hơi ngại giao tiếp (bạn họa sĩ kia thì trốn biệt luôn chỉ có mình mình đi vòng quanh giao lưu :D), nhưng hi vọng đc giao lưu học hỏi ở đây lâu chút :)
  • Hari Bé ThưHari Bé Thư Posts: 926Registered
    [size=medium]Game rất đẹp, hình ảnh game rất lung linh ...I like it  :heart:[/size]
    [size=medium]Ps : Bạn có thể cho mình xin Pây Sì bút ( Facebook) của họa sĩ dc hơm :) mình tâm sự mỏng...[/size]
    [size=medium]Game rất đẹp, hình ảnh game rất lung linh ...I like it  :heart:[/size]
    [size=medium]Ps : Bạn có thể cho mình xin Pây Sì bút ( Facebook) của họa sĩ dc hơm :) mình tâm sự mỏng...[/size]
    Thanks bạn :) Mà đừng khen hình ảnh nhiều quá đến khi chơi xong lại hụt hẫng :D
    Facebook của bạn họa sĩ đây: https://www.facebook.com/chippokcan
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn làm xong game này mới đây hay lâu lắm rồi?
    hungotaku wrote:
    Cũng mới đây thôi. Bản tiếng Anh thì xong hồi tháng 12 còn tiếng Việt thì mới ngày hôm qua.
    stepde14 wrote:
    hungotaku wrote:
    Cũng mới đây thôi. Bản tiếng Anh thì xong hồi tháng 12 còn tiếng Việt thì mới ngày hôm qua.

Thế à . Thế chắc bạn giỏi tiếng Anh lắm . Bạn có facebook không :3 , cho mình xin . Khi nào có tiếng Anh gì không hiểu mình hỏi bạn :3
  • StupidDonutStupidDonut Posts: 1,196Registered
    làm artist cho tui đê
    hungotaku wrote:
    stepde14 wrote:

Thế à . Thế chắc bạn giỏi tiếng Anh lắm . Bạn có facebook không :3 , cho mình xin . Khi nào có tiếng Anh gì không hiểu mình hỏi bạn :3
    Đủ để giao tiếp và tìm bạn nước ngoài khác sửa tiếng Anh cho mình thôi :D Chải chuốt chữ thì mình thấy hơi đau não, viết dở bị chê quá trời :D
    FB mình đây: https://www.facebook.com/steven.tonix. Có gì giao lưu cũng đc :)
    mr.rpg.700 wrote:
    làm artist cho tui đê
    Sorry bạn nhưng tụi mình vẫn còn dự án khác nên ko đc rảnh rỗi lắm :D
  • Hari Bé ThưHari Bé Thư Posts: 926Registered
    stepde14 wrote:
    hungotaku wrote:

[size=medium]Bạn ơi sao nhân vật cầm đèn kì z .... Bạn kêu bạn thiết kế lại cho nhân vật cầm cái đèn đi hoặc ko sửa cũng dc nhé...Game giải đố khó quá hjc[/size]
    [/size]
    [size=medium]Bạn ơi sao nhân vật cầm đèn kì z .... Bạn kêu bạn thiết kế lại cho nhân vật cầm cái đèn đi hoặc ko sửa cũng dc nhé...Game giải đố khó quá hjc[/size]
    [/size]
    Sorry bạn, thôi thì coi như tối quá ko thấy gì đi, vì phần art của game tụi mình chốt lại rồi, giờ chỉ sửa phần kĩ thuật và lời thoại thôi.
    Mức độ câu đố thực ra mình đã set khá dễ, chịu khó suy nghĩ hay đoán mò tí là ra :D
    Bí quá thì hỏi mình cũng đc, haha :D
  • trackwalkertrackwalker Posts: 16Registered
    ...downloading....
    Mình chưa chơi cơ mà phải comment vì tên nhân vật chính cùng tên mình :D
Sign In or Register to comment.