[MV] [Plugins] Plugin tăng chỉ số nhân vật tự do cho RPG MV

DevGameDevGame Posts: 7Registered
edited February 2020 in RPG Maker
Xin chào mọi người, sau đây em xin chia sẻ plugin cho rpg maker mv. Em không biết trên forum mình 
hay các forum khác trên internet có chưa nhưng em cứ chia sẻ trước đã. 
+Plugin này em viết với mục đích có thể tăng chỉ số nhân vật tự do theo ý thích như game Ngọc rồng Online.
Nhưng trình độ em còn non nên plugin này vẫn chưa có thể coi là sáng tạo mà chỉ là thay đổi, thêm bớt, sửa đổi
từ các tệp .js mặc định :chuffed: 
Plugin như sau: sẽ tạo 1 biến chứa giá trị em đặt là TN (tiềm năng). Lượng tiềm năng nhận được bằng với lượng
exp mà nhận được khi hạ gục kẻ địch. TN này chứa tất cả các TN mà mỗi nhân vật trong party kiếm được 
Vd: party có 4 thành viên, mỗi TN kiếm được là 10 TN thì lượng TN trong kho sẽ là 40 TN.
Tăng chỉ số ta sẽ tăng cho từng nhân vật riêng lẻ như kiểu ta mở mục skill trong main menu rồi chọn 1 actor.
plugin này không hoàn toàn xóa bỏ cấp độ nhân vật(phần này có giải thích trong description của plugin)
Hạn chế của plugin: 
+Mỗi khi tăng 1 chỉ lần chỉ số (HP, MP, ATK, DEF) thì lượng TN cần mất đi không tăng lên như 
Ngọc rồng Online(vì team có nhiều người thì nên nâng đều cho tất cả các thành viên tránh thiếu TN).
+Plugin thiết kế đơn giản, y chang main menu nên ko có gì đặc sắc (hứa hẹn sẽ thiết kế lại).
Đây là plugin đầu tiên em làm mong mọi người cho nhận xét, ý kiến, đừng gạch đá tội em
#DevGame
Dowload Link: https://drive.google.com/file/d/1-XREGkGEQMZRk8_oOXXQuZ3uef-t2PWv/view?usp=sharing
Tagged:

Comments

Sign In or Register to comment.