[Thảo Luận] Một số thắc mắc

KatyKaty Posts: 1Registered
1. Có cách nào làm 1 NPC nhất định nào đó run rẩy không? 

2. Tui đã thử cái script Pixel movement của Khas rồi nhưng mà NPC cứ di chuyển từng pixel trông mắc cười quá. Có cách nào chỉnh nó chỉ di chuyển từng pixel khi mình muốn không? Và có cách nào điều khiển tụi NPC di chuyển từng pixel không?

Cám ơn trước ạ 

Comments

• Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Katy wrote:

2. Tui đã thử cái script Pixel movement của Khas rồi nhưng mà NPC cứ di chuyển từng pixel trông mắc cười quá. Có cách nào chỉnh nó chỉ di chuyển từng pixel khi mình muốn không? Và có cách nào điều khiển tụi NPC di chuyển từng pixel không?

Cám ơn trước ạ 

1. Chỉnh hình của NPC đó, muốn run phần nào thì giữ nguyên phần còn lại, nhích qua nhích lại phần cần run thôi. Còn run toàn bộ thì có thể nhìn không giống nữa

2. Cái này không biết, ai biết chỉ giùm bạn này nha
    :angel: :angel: :angel:
  • BướmBướm Posts: 1,220Registered
    Katy wrote:

Cám ơn trước ạ 

1. Tạo animation run rẩy rồi cho chạy animation định hướng cố định tại chỗ

2. Lựa chọn giữa dùng hoặc không nhé, không có option tắt bật đâu
  • kirin machkirin mach Posts: 6Registered
    Cho mình hỏi 1 tý nhé, mình ko biết up hình nên chỉ có thể diễn tả thôi:
    Là làm cách nào để đổi màu character nâu đen thành da người vây? Kiểu như là 1 thằng mặc áo thành ở trần ấy.
    Mình dùng photoshop đổi màu dùng pen nhưng phải vẽ từng hình 1, nên ko có tính đồng bộ, hình ko được mượt.
    Có cách nào đổi màu đồng loạt hình ko?
    Thanks các bác.
  • Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    kirin mach wrote:
    Cho mình hỏi 1 tý nhé, mình ko biết up hình nên chỉ có thể diễn tả thôi:
    Là làm cách nào để đổi màu character nâu đen thành da người vây? Kiểu như là 1 thằng mặc áo thành ở trần ấy.
    Mình dùng photoshop đổi màu dùng pen nhưng phải vẽ từng hình 1, nên ko có tính đồng bộ, hình ko được mượt.
    Có cách nào đổi màu đồng loạt hình ko?
    Thanks các bác.

Vì khi đổi màu nó sẽ đổi màu toàn bộ hình, nếu bạn muốn đổi màu một vài chỗ thì trước tiên hãy bao chọn tất cả những chỗ cần đổi rồi bấm Ctrl+U hoặc Ctrl+B, kết hợp kéo chỉnh sao cho vừa ý là được. Mình chỉ biết có vậy, ai có cách khác thì giới thiệu thêm nha.
    :P :P :P

https://www.wikihow.com/Adjust-Hues-in-Adobe-Photoshop-CS4
Sign In or Register to comment.