[Unreal] Legend Life (Alpha Test)

siu265siu265 Posts: 5Registered
[align=center][size=xx-large]Legend Life[/size][/align]

[align=center][size=xx-large]20819547_1434568113299499_3023241423142480035_o.jpg[/size][/align]

Open Alpha: 10% của game

Legend Life – Build The World In Your Way là một dự án game online mobile 3D thuộc thể loại game sinh tồn khám phá thế giới mở với nội dung gameplay và lối chơi sáng tạo, cập nhật tính năng liên tục, phong cách đồ họa bắt mắt phù hợp với từng thiết bị hứa hẹn mang đến cho người chơi nhiều trải nghiệm thú vị.

• Cốt truyện của Legend Life xoay quanh những dị biến xảy ra ở một vùng đất hư cấu nơi với sự phát triển của nên khoa học công nghệ kỹ thuật, con người đã tìm ra được các vùng không gian mới. Những thế giới tưởng chừng chỉ có ở trong truyền thuyết đồng loạt xuất hiện. Với sự xuất hiện của hàng loạt các nền văn minh khác, sự mâu thuẫn, xung đột lẫn nhau dẫn đến các vùng không gian bị phá vỡ, các thế giới dần dần sụp đổ. 
  • Trong tình thế nguy cấp, những vị thần mạnh nhất của mỗi thế giới đã cùng nhau liên kết các mảnh vỡ không gian tạo nên những thế giới nhỏ. Các thế giới tồn tại song hành với nhau và phát triển theo những hướng riêng. Và mặc dù tách biệt nhưng vẫn liên kết với nhau thông qua các kết giới.  
  • Những người được chọn bị hút vào những thế giới khác nhau, dựa vào liên kết mà các vị thần để lại để bắt đầu xây dựng phát triển thế giới của riêng mình.

• Như mọi tựa game sinh tồn, người chơi sẽ nhập vai vào nhân vật của mình để sinh tồn trên một hòn đảo nơi tách biệt với các thế giới của người chơi khác. Ở đây người chơi có thể xây dựng, nghiên cứu và sinh tồn. Legend Life cũng có nhiều điểm đặc trưng khác so với các tựa game cùng thể loại. Thứ nhất, Legend Life cho phép người chơi có thể làm tất cả những gì mà mình thích trong thế giới của nhân vật như tạo ra được những đồ vật, nghiên cứu mà các thế giới của người chơi khác không thể có được. 
  • Các class nhân vật trong Legend Life phụ thuộc hoàn toàn vào hướng phát triển của nhật, có thể có con người, phù thủy, pháp sư, người máy, người thú, ma cà rồng, các lại linh hồn và cả thần thánh.
  • Trong Legend Life, rất nhiều những sự kiện được tạo ra bởi nhà phát hành và có thể từ chính những người chơi nhằm kích thích sự phát triển của thế giới và nhân vật. 

Comments

• Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Game này do team bạn làm hay sao, có thể cung cấp thông tin team được không?
    :) :) :)
  • siu265siu265 Posts: 5Registered
    Game do team mình làm. Team mình cũng chỉ vừa mới thành lập, mới có 2 thành viên.:)
  • Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    siu265 wrote:
    Game do team mình làm. Team mình cũng chỉ vừa mới thành lập, mới có 2 thành viên.:)

Team 2 người mà làm được dự án thế này thì tốt quá, các bạn có định đăng game lên iOS không, vì mình chỉ có ipad nên tiếc quá không chơi được game của các bạn
    Dang_Khoa wrote:

Team 2 người mà làm được dự án thế này thì tốt quá, các bạn có định đăng game lên iOS không, vì mình chỉ có ipad nên tiếc quá không chơi được game của các bạn

Bọn mình cũng vừa làm vừa học hỏi  :) Bọn mình dự định phiên bản Beta sẽ đăng game lên IOS (khoảng 50% tiến độ game)  :)
  • kOriskOris Posts: 153Registered
    siu265 wrote:

Can me Join This TeaMs ?
    Mình tham gia vào được ko?  :blush:
    Working as a freelancer. Currently holding a games project with 180k lines of code and still not finished yet (Just like YanDev)
    Can me Join This TeaMs ?

Sorry bạn  :)  Team mình giờ chỉ thiếu mỗi đồ họa, bạn biết ai không giới thiếu team mình với.
  • sereneserene Posts: 101Registered
    nhìn hình ảnh tưởng là Unity
    siu265 wrote:
    Can me Join This TeaMs ?

Sorry bạn  :)  Team mình giờ chỉ thiếu mỗi đồ họa, bạn biết ai không giới thiếu team mình với.

:(
    P/s: À hỏi bác bướm ấy, bác ấy giỏi vẽ lắm :v
    Working as a freelancer. Currently holding a games project with 180k lines of code and still not finished yet (Just like YanDev)
  • HydraHydra Posts: 1,004Moderators
    Bướm bây giờ bận dự án riêng của ổng rồi. Có khi không được
    Hydra wrote:
    Bướm bây giờ bận dự án riêng của ổng rồi. Có khi không được

Oh!
    serene wrote:
    nhìn hình ảnh tưởng là Unity

:D Bọn mình chuyển từ Unity sang Unreal để tối ưu với tiến độ làm game nhanh hơn :D
Sign In or Register to comment.