[Script] [ACE] [RPGVXACE] Hướng Dẫn Làm Game Onl ( RPG MAKER VX ACE ) P1

kudo_1kudo_1 Posts: 8Registered
[align=center][size=large][font=Saira, sans-serif]5HbtcSi.png[/font][/size][/align]

[align=center][size=large][font=Saira, sans-serif]Tác giả Bài Viết Gốc : Du Quốc Khanh[/font][/size][/align]
[align=center][size=large][font=Saira, sans-serif]Bài Viết Góc Trong Blogger Vào Xem[/font][/size][/align]
[font=Saira, sans-serif][size=large][size=x-large]Thông Tin :[/size]
Đây là script của 1 số bạn lập trình Nga đã chia sẻ và miễn phí do 1 nhóm lập trình cũng nhau viết script 
[size=x-large][size=large][font=arial, helvetica, sans-serif]Lời Dẫn [/font][/size][/size]
Xin chào các bạn hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn làm Game Onl Bằng RPG VX ACE thì chúng ta ta biết rằng 1 số bạn còn chưa tin rằng không làm đc onl nhưng các bạn đừng lo đam mê sẽ bộc phá mỗi thứ giờ chúng ta chuẩn bị bắt đầu làm nào

[size=x-large][font=arial, helvetica, sans-serif]Yêu Cầu Khi Làm : [/font][/size]
+ Các bạn phải biết gắn script (Vào Xem )   và lập trình ruby khá rành xíu để chúng ta có thể đạt 1 kết quả nhanh hơn 
+ Phần Mềm RPG Maker Vx Ace ( Tải Về )  Quan Trọng Nhất
+ Phần Mềm Visual Studio 2013 nên dùng ( Tải Về )  phần mềm rất quan trọng nhé 
+ Rành Về cài đặt mạng và cổng mạng 1 tý nhé 
+ Yêu Cầu Máy Ram 2GB Trở Lên Nhé Vì 1GB Ko thể chạy Visual Studio và Onl mà chạy khá tốn ram nếu 1GB thì hư ram các bạn
+ Sử Dụng Win 7 trở lên Win 10 càng tốt
+ Demo Mẫu Và File Sever ,Editor,FORJERUM DLL,Game EXE Mình đã để chung 1 link tải ở dưới đó nhé đây là dự án lâu rồi nên ko còn link nữa nên các trang ko còn nữa , còn 1 số người còn theo đuổi dự án này như mình mới còn thui nên tải chỗ khác có thể bị lừa đảo virut ..
Link Gốc Demo : [/size][/font]
[size=large]Bắt Đầu Làm Nào[/size][size=xx-small] [/size]
[size=large]Đây Là phần 1 nên mình sẽ chỉ các bước cơ bản khởi động sever chạy trong phạm vi mạng nhà 
Đầu tiên vào Foder Servidor trong Forjerum-master mới giải nén tìm file Forjerum Server bấm dô khỏi động file đó nhé ( 1 số máy mở lên lỗi do ko cài Visual Studio hoặc xài Win lỗi thời ) 
[/size]

[align=center]www.PNG[/align]
[size=large]sau đó nó hiện 1 bảng lên như hình dưới bấm Allow access 
[/size]

[align=center]Capture.PNG[/align]
[size=large]giao diện máy chủ như hình dưới 
[/size]

[align=center]wwwwww.PNG[/align]
[size=large]bạn mún xài giao diện tiếng việt thì tải ở đây ( Tải Về
Sau khi chạy Foder Servidor khởi động máy chủ rồi chúng ta có thể vào foder Cliente text Game Thử [/size]

[align=center][size=large]Vậy Là Xong Phần 1 Thank You[/size][/align]
Sign In or Register to comment.