[Software] Cách cắt ghép ảnh bằng ứng dụng picsart đơn giản

taichuataichua Posts: 1Registered
[size=small][font=Arial, sans-serif]Ngày nay công nghệ phát triển, ai cũng có thể sở hữu cho mình một thiết bị điện tử để chụp hình, quay phim và lướt web, smartphone đang ngày một thông dụng và cần thiết trong cuộc sống hiện đại. Bạn có thể sử dụng điện thoại để ghi lại những khoảng khắc đẹp nhất trong cuộc sống hằng ngày, những kỷ niệm, những chuyến đi du lịch… Nhưng đôi khi những tấm hình của bạn bị lỗi hoặc bạn muốn chỉnh sửa cắt ghép hình ảnh đó nhưng không biết cách. Hôm nay thủ thuật taichua sẽ hướng dẫn bạn cách ghép ảnh bằng picsart vô cùng đơn giản. [/font][/size]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Bước 1 : Tìm kiếm và cài đặt ứng dụng PicsArt [/font][/size]
[align=center]picsart-1GiOyZ.jpg[/align]
[size=small][font=Arial, sans-serif]bạn có thể tìm kiếm và cài đặt phần mềm picsart trên CHPlay của Android nhanh chóng. Thời gian download và cài đặt chỉ trong một hoặc 2 phút. [/font][/size]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Bước 2 : Chọn Phông nền cho hình ảnh cần ghép[/font][/size]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Sau khi cài đặt thành công và mở ứng dụng lên, để chọn ảnh tương tác bạn nhấn vào dấu “+” màu hồng nổi bật ở giữa màn hình. Ở đây mình chỉ là ghép ảnh cơ bản nên mình chọn phông nền trắng để việc ghép dễ dàng hơn. Sau khi chọn hình thì mình nhấn vào nút mũi tên phía trên tay trái để tiếp tục chỉnh sửa.[/font][/size]
[align=center]picsart-2.jpg[/align]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Bước 3 : Bắt đầu ghép ảnh [/font][/size]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Khi ứng dụng hiện lên hình nền bạn đã chọn, bạn nhất tiếp vào nút thêm ảnh để chọn ảnh mà bạn mún ghép được lưu trong máy. Nó sẽ hiện ra danh sách gần đây nhất mà bạn dùng để tương tác với ứng dụng. Ngoài ra nếu bạn muốn chọn những hình ảnh khác thì hãy chọn “ gần đây” thì ứng dụng sẽ liệt kê thư viện ảnh trên điện thoại bạn, đó là những thư mục đã download hình ảnh trên facebook, zalo, skype …  bạn có thể chọn 1 hoặc nhiều ảnh, Nếu muốn hủy ảnh vừa chọn thì kich “x” phía dưới ảnh [/font][/size]
[align=center]picsart-3.jpg[/align]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Bước 4 : thêm hiệu ứng và ghép ảnh [/font][/size]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Sau khi chọn được một số hình cần ghép, bạn tiến hành ghép hình, bạn chọn vị trí mà các hình mình cần đặt trên khung nền. Ở phía dưới bạn sẽ thấy rất nhiều khung hổ trợ cho việc chỉnh sửa bức ảnh như "công cụ" với các dụng cụ làm thay đổi kích thước hoặc sao chép bức ảnh. Mình chọn thêm ảnh để chèn một logo chìm cho bức ảnh mình đang cần làm. [/font][/size]
[align=center][size=small][font=Arial, sans-serif]picsart-4.jpg[/font][/size][/align]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Sau khi hoàn thành xong bạn nhấn vào nút mũi tên trắng phía trên bên tay trái như bước chọn phông nền ở trên để lưu ảnh. PicsArt cho phép bạn lưu ảnh với nhiều cách khác nhau như chia sẽ trên Instagram, Facebook, gửi qua messenger và dĩ nhiên là có cả ổ cứng điện thoại của bạn.[/font][/size]
[size=small][font=Arial, sans-serif]Như vậy chỉ cần một vài bước đơn giản thì bạn có thể ghép được những tấm ảnh mà mình yêu thích rồi nha, chúc các bạn thực hiện thành công [/font][/size]
[size=small][font=Arial, sans-serif] [/font][/size]
Sign In or Register to comment.