[RAP] Tặng bằng hữu xưa

aukasaraukasar Posts: 38Registered
Thì đây là bài thứ 2 của mình, mong các bạn nghe và góp ý chân thành cho mình

Mình cần chê, bởi vì mình cần góp ý, mong các bạn góp ý 1 cách chân thật cho mình thanks

Comments

• Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
  • aukasaraukasar Posts: 38Registered
    Dang_Khoa wrote:
    Link đâu bạn
    :my: :my: :my:
    đang up, tại cái sớm bị lỗi
  • Focker_cFocker_c Posts: 1,577Registered
    Bài này thì có thấy mạnh dạn hơn rồi ấy.

Gieo vần thì okay , nhưng mà về độ sâu thì hơi thiếu.
    Mình thực sự chưa thấy bạn có skill. Toàn là đánh thường ko :3
    Skill thì bạn cứ tập dần ấy, nếu chưa bá đạo thì 1 ver nên skill 1 đến 2 lần thôi.

Nó chính là việc chơi chữ ấy. Chứ cứ mỗi lần nghe xong 1 câu, là hiểu ra ngay theo nghĩa đen. Thì ko có độ thâm sâu của 1 rapper.
    Chơi chữ phổ biến thì bạn cứ nên tập Đồng âm khác nghĩa. Người nghe có chiều sâu sẽ hiểu ra thâm ý của bạn.

Cái nữa là về nội dung và chủ đề. Mình thấy phần này nhạy cảm nên ko góp ý nhiều. Chỉ muốn thêm là bạn cần mở rộng nội dung ra một chút.
    Người nghe sẽ chỉ thấy hay nếu họ đồng cảm và đã trải qua cảm giác mà bạn nói đến trong ver. Cho nên bạn nên mở rộng nội dung ra, làm sao để người nghe là 1 phần của bài rap, họ cảm nhận nó sẽ dễ hơn.
    Dĩ nhiên đây là 1 bài tặng mấy đứa bạn thân rồi. Cho nên chỉ mấy đứa bạn thân thấy hay thôi :) .

Cuối cùng, mình hoàn toàn vẫn ko thích flow trong hook của bạn :) . Có lẽ phong cách của mình ko gần gũi với kiểu này.
  • Focker_cFocker_c Posts: 1,577Registered

Skill thì bạn cứ tập dần ấy, nếu chưa bá đạo thì 1 ver nên skill 1 đến 2 lần thôi.

Nó chính là việc chơi chữ ấy. Chứ cứ mỗi lần nghe xong 1 câu, là hiểu ra ngay theo nghĩa đen. Thì ko có độ thâm sâu của 1 rapper.
    Chơi chữ phổ biến thì bạn cứ nên tập Đồng âm khác nghĩa. Người nghe có chiều sâu sẽ hiểu ra thâm ý của bạn.

Cái nữa là về nội dung và chủ đề. Mình thấy phần này nhạy cảm nên ko góp ý nhiều. Chỉ muốn thêm là bạn cần mở rộng nội dung ra một chút.
    Người nghe sẽ chỉ thấy hay nếu họ đồng cảm và đã trải qua cảm giác mà bạn nói đến trong ver. Cho nên bạn nên mở rộng nội dung ra, làm sao để người nghe là 1 phần của bài rap, họ cảm nhận nó sẽ dễ hơn.
    Dĩ nhiên đây là 1 bài tặng mấy đứa bạn thân rồi. Cho nên chỉ mấy đứa bạn thân thấy hay thôi :) .

Cuối cùng, mình hoàn toàn vẫn ko thích flow trong hook của bạn :) . Có lẽ phong cách của mình ko gần gũi với kiểu này.
    Xin lỗi nếu có hơi thẳng thắn.
  • kubidepgiaikubidepgiai Posts: 257Registered
    tớ cũng không thích hook lắm ahiihi :v nhưng nghe cũng feel kiểu nào ấy cần phải nâng cấp cho hook tầm 10 lần nữa là đảm
    bảo feel như hút cần luôn :v ahihih cái hook kiểu này cho thêm vần vào,được thì chém luôn cả tiếng anh cho giống nhà thơ vs thêm tí giai điệu nữa :))
    vs ông nên làm nhiều skill hơn nữa, vần đôi các thứ ấy, ngoài vấn đề skill
    thì cái hồn bài hát cũng rất là quan trọng, như kiểu truyền cảm xúc đến người nghe thì
    giọng phải mạnh hơn nữa,như kiểu nah ấy :v
  • ChowderChowder Posts: 11Registered
    Nội dung là về mấy anh gạ chơi DotA solo xong thành bạn thân à ?
    Ấn tượng đấy.
    Focker_c wrote:

Cuối cùng, mình hoàn toàn vẫn ko thích flow trong hook của bạn :)  . Có lẽ phong cách của mình ko gần gũi với kiểu này.
    mình sữa đổi đôi chút ở đây, bạn nghe rồi góp ý cho mình nhe http://taotrochoi.com/thread-3100-post-39207.html#pid39207
    còn skill thì bài "Tự tình game thủ mình cho chơi vần đôi + cái hook vần đảo" còn chơi chữ mình chưa biết cách, mong bạn chỉ mình
    tớ cũng không thích hook lắm ahiihi :v nhưng nghe cũng feel kiểu nào ấy cần phải nâng cấp cho hook tầm 10 lần nữa là đảm
    bảo feel như hút cần luôn :v ahihih cái hook kiểu này cho thêm vần vào,được thì chém luôn cả tiếng anh cho giống nhà thơ vs thêm tí giai điệu nữa :))
    vs ông nên làm nhiều skill hơn nữa, vần đôi các thứ ấy, ngoài vấn đề skill
    thì cái  hồn bài hát cũng rất là quan trọng, như kiểu truyền cảm xúc đến người nghe thì
    giọng phải mạnh hơn nữa,như kiểu nah ấy :v
    Bạn nghe lại ở đây thử xem có đỡ hơn hông http://taotrochoi.com/thread-3100-post-39207.html#pid39207
  • CryingWOLFCryingWOLF Posts: 1,766Registered
    Mình nghe giống như đọc ấy ~
Sign In or Register to comment.