[RAP]Tự tình game thủ - DEAD

aukasaraukasar Posts: 38Registered
REVIEWER đây, hôm nay đổi gió xíu, anh em nghe thử cảm nhận nha

Comments

• Focker_cFocker_c Posts: 1,577Registered
    Hey yo, cũng có Rapper khác ở TTC đấy chứ nhỉ :)

Những gì bạn làm khá ổn rồi. Mình ủng bạn nhưng cũng nên sửa một chút.
    2 Điều thôi :

1. Stress (Trọng âm) . Bạn chưa thành thạo ở việc này lắm. Trong mỗi một câu Rap, khi bạn sáng tác thì bạn đã nên hình dung là trọng âm cho nó rồi.
    Lên giọng ở đâu, xuống giọng ở đâu. Ở ver 1 bạn làm khá ổn chứ ver 2 thì ko đc vậy.
    đoạn hook của bạn hơi tệ ^^ Thực lòng.

2. Về nội dung và kĩ năng gieo vần thì mình xin phép ko đi sâu nữa, bạn có thể cho mình là tốt, hoặc cần cải thiện thêm, là tùy ở bạn.
    Mình cũng chưa ở mức thượng thừa nên ko có ý kiến nhiều.

Còn ở tư cách của 1 người nghe, một member ở TTC đón nhận tác phẩm của bạn.
    Nếu đây thực sự là câu chuyện của bạn, thì mình cũng có nhiều đồng cảm.
    Mình cũng là ng trầm tính.

Nhưng bạn à, những người trầm tính luôn là những người nghĩ nhiều hơn người khác.
    Và khi những người trầm tính thực sự nói, người khác sẽ phải suy nghĩ nhiều hơn.
    Cho nên về vấn đề gái gú, bạn chỉ thay đổi mạnh dạn nên một xíu, nó sẽ trở thàng vấn đề hết sức là nhỏ nhoi.
    ( Mình ko có ý kỳ thị hay đả kích các bạn nữ nhé :3 )

Hy vọng sẽ đc nghe những gì mạnh mẽ, cứng cỏi hơn từ bạn trong thời gian tới.
    GJ, bro.
  • Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Nghe hết rồi, nhưng mình không biết thưởng thức Rap nên không biết rep thế nào
    :< :< :<
  • aukasaraukasar Posts: 38Registered
    Focker_c wrote:
    Hey yo, cũng có Rapper khác ở TTC đấy chứ nhỉ :)

Những gì bạn làm khá ổn rồi. Mình ủng bạn nhưng cũng nên sửa một chút.
    2 Điều thôi :

1. Stress (Trọng âm) . Bạn chưa thành thạo ở việc này lắm. Trong mỗi một câu Rap, khi bạn sáng tác thì bạn đã nên hình dung là trọng âm cho nó rồi.
    Lên giọng ở đâu, xuống giọng ở đâu. Ở ver 1 bạn làm khá ổn chứ ver 2 thì ko đc vậy.
    đoạn hook của bạn hơi tệ ^^ Thực lòng.

2.  Về nội dung và kĩ năng gieo vần thì mình xin phép ko đi sâu nữa, bạn có thể cho mình là tốt, hoặc cần cải thiện thêm, là tùy ở bạn.
    Mình cũng chưa ở mức thượng thừa nên ko có ý kiến nhiều.

Còn ở tư cách của 1 người nghe, một member ở TTC đón nhận tác phẩm của bạn.
    Nếu đây thực sự là câu chuyện của bạn, thì mình cũng có nhiều đồng cảm.
    Mình cũng là ng trầm tính.

Nhưng bạn à, những người trầm tính luôn là những người nghĩ nhiều hơn người khác.
    Và khi những người trầm tính thực sự nói, người khác sẽ phải suy nghĩ nhiều hơn.
    Cho nên về vấn đề gái gú, bạn chỉ thay đổi mạnh dạn nên một xíu, nó sẽ trở thàng vấn đề hết sức là nhỏ nhoi.
    ( Mình ko có ý kỳ thị hay đả kích các bạn nữ nhé :3 )

Hy vọng sẽ đc nghe những gì mạnh mẽ, cứng cỏi hơn từ bạn trong thời gian tới.
    GJ, bro.
    Bạn nói hoàn toàn đúng, công nhận Ver 2 mình sida thật, với lại lần đầu thu nên không tự tin
    Còn 1 điều nữa, thật ra bên ngoài mình lạc quan lắm, chỉ khi ở 1 mình hay cùng bạn bè thì mới trầm tính

Đây là bài thứ 2 của mình, bài này mình viết theo cảm xúc nên không có skill trong lyric, nhưng
    flow theo mình nghĩ là khá hơn bài trước link: 

Bạn góp ý rất đúng, bạn nghe và góp ý bài này luôn cho mình nhe thanks
  • HydraHydra Posts: 1,004Moderators
    Đã nghe. Mỗi tội thanh niên mù âm nhạc chỉ biết làm thơ con cóc như tôi không thể đánh giá được
  • aukasaraukasar Posts: 38Registered
    Hydra wrote:
    Đã nghe. Mỗi tội thanh niên mù âm nhạc chỉ biết làm thơ con cóc như tôi không thể đánh giá được
    Tôi bắt đầu biết rap là do thơ :)
Sign In or Register to comment.