[Thảo Luận] Hỏi vè một số mechanic

Noobiest NoodNoobiest Nood Posts: 6Registered
Tình hình là project mình làm đã xong được 2 tầng (:3) nhưng khi playtest thì gặp một số vấn đề như sau:
+ Khi dùng một cái key để mở khóa thì lại không dịch chuyển ngay sang map tiếp theo đc mà phải lùi lại rồi dẫm lên ô event 1 lần nữa, cảm giác nó cứ ngu ngu sao ấy
+ Một số event có liên quan đến cốt truyện nhưng không liên quan đến gameplay (ví dụ như đọc một quyên sách) mình sợ dễ bị người chơi bỏ qua mất :x
+ Hệ thống puzzle cảm giác còn đơn giản quá, thấy tầng một max thì chắc câu đc của ng chơi tầm 2 phút (tìm 4 nguyên liệu rồi "nấu" theo đúng thứ tự công thức, 30 giây với người quen chơi thể loại này :( ), tầng 2 chắc tầm 5 phút (vào phòng 1 lấy gợi ý, vào phòng 2 giải đố, vào phòng 3 lấy gợi ý, về phòng 2 mở tủ lấy key, 1 phút max với người có kinh nghiệm). Vậy các bác có ý tưởng gì không cho mình xin :x
+ Mình dùng cái RMVXAAllResPackUltPandora nhưng mỗi nhân vật chỉ có 4 avatar normal, angry, sad và shocked, có ai đó rảnh rỗi thì giúp mình vẽ thêm với :x)
Tiện đây đưa mấy bác cái project đang dở dang để nhận xét cho ý kiến (chưa xong đâu, mới hai tầng thôi, nên mấy bác không muốn coi thì cũng đừng ném đá mình tội lắm) (à mà do mắc bệnh nghề nghiệp trầm trọng nên lời thoại toàn tiếng Anh, mong các bác thông cảm)
Cảnh báo lần cuối, vì project còn dở dang nên mấy bác chỉ khoái chơi thử demo thì đừng down về :x
http://www.mediafire.com/download/f1r1czunq4lfvfg/Project1.exe

Comments

• IchiharaShoukoIchiharaShouko Posts: 840Registered
    Làm cho nó thốn hơn 1 tí :v
  • slucis7593slucis7593 Posts: 544Registered
    1. Kiểm tra điều kiện có khóa, có thì transfer luôn player.

2. Đặt 1 cái switch để xác định xem người chơi đọc cuốn sách đó chưa, lúc người chơi thoát khỏi căn phòng thì kiểm tra cái sw, sw = off thì hiện msg kiểu: "Hình như mình chưa kiểm tra cái giá sách, thử ngó qua xem sao".

3. Chơi/xem nhiều game puzzle, rpg khác để học hỏi
  • Noobiest NoodNoobiest Nood Posts: 6Registered
    Liệu nhét một cái teleport maze như trong Yume Nikki được không mấy bác :3
Sign In or Register to comment.