[Demo] Dự án : House of Memory (VXA)

2

Comments

• nhocrua71@gmail.comnhocrua71@gmail.com Posts: 207Registered
    [size=medium]Game thật sự chưa gây ấn tượng gì tới mình , character ko liên quan với face, face thì quá dài, nhân vật chưa có tên trong phần nói (vd : Adam : ..... ''gì đó''), map có vẻ dễ làm =.='' PS : thui kệ ủng hộ cho sản phẩm mới của bạn  :blush: [/size]

Cái đó nó chưa ra character, character là nó tự tạo nhưng cái vấn đề là nó drop cmnr
  • HydraHydra Posts: 1,004Moderators
    Mình . HungOtaku đã trở lại .
    Thực ra lí do thực sự mình tạm ngưng là mình đi tìm thành viên , lập một nhóm để làm game này cũng như để phát triển con đường lập trình sau này . Ban đầu mình tưởng rằng
    tìm thành viên sẽ rất lâu , thế nên mình mới tạm ngưng . Ai ngờ... mọi việc thuận lợi quá , tìm thành viên khá nhanh . Nên quyết định quay lại
    Còn về cái demo ấy , cái demo ban đầu mình làm dang dở , tự dưng bị lỗi "Không thể định dạng file" . Do đó , mình làm lại cái demo . Nhưng sợ mấy bạn đợi lâu , nên mình đã rút ngắn lại . Bây giờ demo đã hoàn thành 70%-80%
    P/s : Theo những ý kiến của thành viên , game đã có một chút thay đổi . Xem screenshot để biết thêm thông tin chi tiết :3
    Mong mọi người giúp đỡ *cúi đầu*
  • Hari Bé ThưHari Bé Thư Posts: 926Registered
    hungotaku wrote:
    Thực ra lí do thực sự mình tạm ngưng là mình đi tìm thành viên , lập một nhóm để làm game này cũng như để phát triển con đường lập trình sau này . Ban đầu mình tưởng rằng
    tìm thành viên sẽ rất lâu , thế nên mình mới tạm ngưng . Ai ngờ... mọi việc thuận lợi quá , tìm thành viên khá nhanh . Nên quyết định quay lại
    Còn về cái demo ấy , cái demo ban đầu mình làm dang dở , tự dưng bị lỗi "Không thể  định dạng file" . Do đó , mình làm lại cái demo . Nhưng sợ mấy bạn đợi lâu , nên mình đã rút ngắn lại . Bây giờ demo đã hoàn thành 70%-80%
    P/s : Theo những ý kiến của thành viên , game đã có một chút thay đổi . Xem screenshot để biết thêm thông tin chi tiết :3

[size=medium]Game đã trở lại :P [/size]
    hungotaku wrote:
    Còn về cái demo ấy , cái demo ban đầu mình làm dang dở , tự dưng bị lỗi "Không thể  định dạng file" . Do đó , mình làm lại cái demo . Nhưng sợ mấy bạn đợi lâu , nên mình đã rút ngắn lại . Bây giờ demo đã hoàn thành 70%-80%

[size=medium]Game đã trở lại :P [/size]

Yayyyyyy \^^/
    Cập nhập demo :3 .
    Mấy bác cứ góp ý nhiệt tình để em sửa chữa
  • Hari Bé ThưHari Bé Thư Posts: 926Registered
    [size=medium]Lời đầu tiên cảm ơn bạn đã trở lại và lần này game tốt hơn xưa nhé ( Có lời khen ) :blush:[/size]
    [size=medium]- Nội dung game cũng tạm được ^^[/size]
    [size=medium]- Lỗi thì mình thấy có 3 lỗi thui nhé[/size]
    [size=medium] + Lỗi 1 : Phần save vs load của bạn bị tiếng nhật kìa ( hùi lâu mình cũng z vì mình copy spic của bên Light qua nên bị z lun )...bạn có thể sửa ở đây nhé Cick ---) Sửa lại là game ngon liền[/size]
    [size=medium]4KNlPnT.jpg [/size]
    [size=medium] + Lỗi 2 : bạn để nhiều event light quá mình chơi hơi bị lag ( 1 phần do event light 1 phần do máy mình cái này hk phải lỗi của bạn ^^)[/size]
    [size=medium] + Lỗi 3 : Lại lần nữa, chắc bạn thích IB-senpai lắm hả ?? Lấy nguyên bài OST của IB lun ^.^.Mình nghĩ bạn nên tạo cho mình 1 bài ost cho game để tự sáng tạo hơn còn nếu bạn thấy nhạc ấy hay thì cứ để nhé  :P [/size]
    [size=medium]- Game kinh dị quá hà làm giật mình lắm đó....[/size]
    [size=medium]- Phần map 3 (Trong nhà) Event rượt hơi chậm :)) nhanh nữa cho Player khỏi chạy đi nhé ( Ns đùa đừng để í)[/size]
    [size=medium]- Rất mong bạn ra tiếp game [/size]
    [size=medium]                                             [size=medium]----Thân gửi
    [/size][/size]
    [size=medium]Lời đầu tiên cảm ơn bạn đã trở lại và lần này game tốt hơn xưa nhé ( Có lời khen ) :blush:[/size]
    [size=medium]- Nội dung game cũng tạm được ^^[/size]
    [size=medium]- Lỗi thì mình thấy có 3 lỗi thui nhé[/size]
    [size=medium] + Lỗi 1 : Phần save vs load của bạn bị tiếng nhật kìa ( hùi lâu mình cũng z vì mình copy spic của bên Light qua nên bị z lun )...bạn có thể sửa ở đây nhé Cick ---) Sửa lại là game ngon liền[/size]
    [size=medium]4KNlPnT.jpg [/size]
    [size=medium] + Lỗi 2 : bạn để nhiều event light quá mình chơi hơi bị lag ( 1 phần do event light 1 phần do máy mình cái này hk phải lỗi của bạn ^^)[/size]
    [size=medium] + Lỗi 3 : Lại lần nữa, chắc bạn thích IB-senpai lắm hả ?? Lấy nguyên bài OST của IB lun ^.^.Mình nghĩ bạn nên tạo cho mình 1 bài ost cho game để tự sáng tạo hơn còn nếu bạn thấy nhạc ấy hay thì cứ để nhé  :P [/size]
    [size=medium]- Game kinh dị quá hà làm giật mình lắm đó....[/size]
    [size=medium]- Phần map 3 (Trong nhà) Event rượt hơi chậm :)) nhanh nữa cho Player khỏi chạy đi nhé ( Ns đùa đừng để í)[/size]
    [size=medium]- Rất mong bạn ra tiếp game [/size]
    [size=medium]                                             [size=medium]----Thân gửi
    [/size][/size]

Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình :3
    Phần save tiếng Nhật , mình sẽ sửa trong bản chính :3
    Mình thích Ib-senpai cực kì luôn, game hấp dẫn mà nhạc lại hay nữa . Đặc biệt là Ib dễ thương vô cùng :3 .
  • tanhiephuongduongtanhiephuongduong Posts: 16Registered
    WAO . Game hay mà ngắn quá
    Game có nhiều câu mang hàm ý xa xôi . Mình không hiểu gì hết . Nhất là câu mà cái đốm lửa Cat nói khúc cuối ấy
    Game giật mình lúc đầu và chật vật lúc sau . Đã tối , sợ mà còn phải mò đường nữa chứ :))
    Hóng full
  • Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Game còn được phát triển tiếp không
    :v :v :v
    Dang_Khoa wrote:
    Game còn được phát triển tiếp không
    :v :v :v

Em đang tính drop này để tập trung vào Unity nhưng lại thấy tiếc quá
  • aukasaraukasar Posts: 38Registered
    Hydra wrote:

mình sẽ review giùm bạn, đây là kênh của mình https://www.youtube.com/channel/UChQ65ifkVnHC7vzDA55Ckrw
  • Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Cái này là demo thôi, bạn nên review full game ấy, review game khác đi ^^
    Dang_Khoa wrote:
    Cái này là demo thôi, bạn nên review full game ấy, review game khác đi ^^
    ok, mình định sẵn góp ý cho bạn ấy luôn
    Bạn có thể review. Cơ mà mình đã drop dự án này để tập trung cho dự án Unity của mình rồi.
    Hydra wrote:
    Bạn có thể review. Cơ mà mình đã drop dự án này để tập trung cho dự án Unity của mình rồi.
    Mình review xong rồi nè, có gì góp ý cho mình nhe, với lại cốt truyện hay lắm, sao bạn khong phát triển tiếp game này
    link REVIEW: 
Sign In or Register to comment.