[Thảo Luận] ý tương về thiết kế nhn vật trong game

McDonanMcDonan Posts: 280Registered
edited August 2019 in Đồ Họa
mình đang làm 1project rpg thể loại hài +tâm lý. Ai pro về art cho mình biết nên thiết kế ngoại hình nhân vật kiểu j cho hợp(cho ví dụ luôn nha)

Comments

• BelfBelf Posts: 288Registered
    Còn tùy theo tính cách mà bạn muốn tạo cho nhân vật, dựa vào tính cách thì sẽ xây dựng được một ngoài hình phù hợp hơn.
  • McDonanMcDonan Posts: 280Registered
    ko ý mình là kiểu vẽ cơ (anime, chibi, cartoon,...)
  • sanggameboysanggameboy Posts: 1,943Registered
    Mình thích kiểu vẽ nào không giống anime, nhưng giờ có vẻ ai cũng theo kiểu anime rồi. xD
  • BelfBelf Posts: 288Registered
    Vì vẽ theo kiểu anime đẹp và bắt mắt, nên hầu như đều được sử dụng làm phong cách vẽ nhân vật. Chibi mang xu hướng dễ thương sẽ giúp tô điểm thêm màu sắc cho game của bạn, ví dụng trong tình huống hài hước nào đó có thể áp dụnng thêm cái mặt chibi cho nhân vật. Cách vẽ kiểu cartoon nhiều lúc nó cũng na ná như anime, riêng mình thấy phong cách vẽ kiểu cartoon nếu biết tùy biến sẽ rất độc đáo, nhưng không phải ai cũng làm tốt nên kiểu này có nét kém cạnh so với anime, các tác giả cũng không ưa chuộng nhiều. Nói vậy mong phần nào có thể giúp cho bạn.
  • Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Boss_RPG wrote:
    mình đang làm 1project rpg thể loại hài +tâm lý. Ai pro về art cho mình biết nên thiết kế ngoại hình nhân vật kiểu j cho hợp(cho ví dụ luôn nha)

Cứ bám theo cốt truyện để xây dựng nhân vật nha bạn, chứ nói chung chung thế cũng khó lắm  :P
  • McDonanMcDonan Posts: 280Registered
    cảm ơn các bạn nhá
Sign In or Register to comment.