[Completed]HD 981 event ( bản sửa lỗi HD1.1)

ngothanh19ngothanh19 Posts: 17Registered
Bản sửa chữa lỗi mất chữ và khung ảnh không vừa ...
rất mong nhận được ý kiến từ phía các bạn ^^~
[chapter]Giới Thiệu[/chapter]
Thân chào cả nhà TTC ... hôm nay em xin trình làng một tác phẩm đầu tay
Do là đầu tiên nên khó tránh khỏi lỗi và trục trặc ~~! rất mong các bác góp ý và thông cảm.
Game HD 981 event xoay quanh cái của nợ giàn khoan ngoài khơi Việt Nam ta ... nhiệm vụ của người chơi là tiếp cận nó ( chạm vào nó coi như thắng )

[chapter]Chi Tiết[/chapter]
Luật chơi rất đơn giản đó là dù bạn làm bất kỳ nhiệm vụ gì ...trinh sát, thực thi pháp luật hay thậm chí là SỐNG SÓT đi chăng nữa thì cũng không được đâm húc, va chạm vào tàu địch.
Nhưng tàu địch thì nó cứ nhằm mình mà húc :noidien:
Va chạm -> tàu hỏng -> thất bại nhiệm vụ
Trong game các bạn có thể tích luỹ quân công để mua máy móc cũng như nâng cấp lên tàu khu trục ... cho nó mạnh ^^!
chi tiết thêm thì vào chơi sẽ rõ :vuive:

[chapter]Ảnh Minh Hoạ[/chapter]

[chapter]Download[/chapter]
http://www.mediafire.com/download/444e4a8mejlogaj/HD+981+event+HD1.2.rar

Chúc các bác chơi game vui vẻ ---

[chapter]Phụ Lục - Bản 2 ( ký hiệu HD2)[/chapter]
Tất cả các góp ý của các bạn mình sẽ cố gắng sửa chữa và nâng cấp ở phiên bản 2 của game.
Ngoài 1 số lỗi như mất chữ khi nói chuyện NPC hay file ảnh k đúng kích thước thì ở bản 2 sẽ có một số cập nhật mới ... ( một số chứ không phải tất cả nhé )
Sẽ có sự tham gia của các bãi đá ngầm
Có chỗ trú ẩn khi làm nhiệm vụ
Nhiệm vụ sống sót yêu cầu phải tính toán kỹ lưỡng hơn
Sẽ test lại tốc độ chạy của các tàu sao cho ở nhiệm vụ sống sót có đủ thời gian cho các bạn tính đường chạy ...
Và còn một số tính năng bổ sung ... bí mật ^^~

Đây là trang nhà - sẽ là nơi cập nhật bản 2 cùng các tính năng mới
Dĩ nhiên TTC sẽ là trang chia sẻ chính ... vì đây là cái nôi giúp đỡ mình.

Cuối cùng là xin cảm ơn TTC đã cung cấp thông tin, tài liệu ... quan trọng khi mình làm game
Cảm ơn bạn Sang Gameboy đã hỗ trợ rất nhiều phần event ( game k mở mã nguồn vì toàn làm bằng event có gì mà phải copy :v)
Cảm ơn bạn Sally Nguyễn, KhoahuongNgo, Lighty, Shir ... đã tạo điều kiện cũng như giúp đỡ mình để hoàn thiện game.
Trong game có sử dụng một số script của TTC,
http://www.atelier-rgss.com
V's Live Hud Menu System
Tất nhiên demo không mang tính thương mại ... hè hè
«13

Comments

• Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Góp ý nè, nên chú ý tới đồ họa tí, còn hơi tệ, chữ thì có khi nó dài quá nên mất khúc sau, chú ý enter xuống dòng nhiều tí ^^
  • bate7a1bate7a1 Posts: 317Registered
    Like mạnh bác,mình cũng định làm game ve DH981 mà ngặt nổi ko có tài nguyên
  • David ChaseDavid Chase Posts: 1,766Registered
    game nhìn mới lạ và nói về biển đông =))

nên vẽ lại dàn khoan
  • ngothanh19ngothanh19 Posts: 17Registered
    Cảm ơn các bác ~~!
    Mình sẽ sửa chửa vào bản 2 vì bản này làm gấp quá ( thời gian làm tài nguyên chiếm gần 1 tuần mà thiết kế game chỉ có 2 ngày nên còn thiếu sót)

Em dở cái vụ photoshop - vừa làm game vừa nghịch pts đó chứ
    huhu .. ai giúp em chỉnh lại ảnh cái giàn khoan đi ... mình vọc cả buổi mới xong em nó đó

nhưng k ai góp ý về ý tưởng hết vậy ... T_T
    ngothanh19 wrote:
    Cảm ơn các bác ~~!
    Mình sẽ sửa chửa vào bản 2 vì bản này làm gấp quá ( thời gian làm tài nguyên chiếm gần 1 tuần mà thiết kế game chỉ có 2 ngày nên còn thiếu sót)

huhu .. ai giúp em chỉnh lại ảnh cái giàn khoan đi ... mình vọc cả buổi mới xong em nó đó

cái gì cơ?? 2 ngày thôi á?
    tớ tưởng 1 tuần cơ @_@
    cậu nên thiết kế cốt truyện của game cũng như mission,, vài chiến dịch khác để lấy exp và tài nguyên chẳng hạn
    ngothanh19 wrote:
    Cảm ơn các bác ~~!

cái gì cơ?? 2 ngày thôi á?
    tớ tưởng 1 tuần cơ @_@
    cậu nên thiết kế cốt truyện của game cũng như mission,, vài chiến dịch khác để lấy exp và tài nguyên chẳng hạn

bài này k có ý spam nha ad ~~!
    mình chỉ mún nói thế này ---
    cái giàn khoan nằm đó mới dc 26 ngày ^^!
    mà nó vừa vào thì làm gì có ý tưởng ngay - có rồi phải lên kế hoạch cả tuần. tính ra thì phần lên kế hoạch lâu gần = phần chỉnh sửa tài nguyên :3

phần các nhiệm vụ phụ lấy quân công + exp thì đợi bản 2 thôi.
    tớ còn tính tách riêng từng cái ra làm mini game loại chơi lấy điểm số ^^! cậu thấy sao
  • NagiNagi Posts: 589Registered
    Không chơi đâu... đại khái là mình cũng chả quan tâm tình hình ngoài biển Đông lắm, 2 thằng đang vờn nhau ngoài đó thôi... :caocao:
  • sanggameboysanggameboy Posts: 1,943Registered
    Game như là một cái mớ bòng bong vậy. Nhưng vì đây là game đầu tiên của bạn nên nó như vậy cũng không phải lạ gì.
    Hy vọng lần sau bạn sẽ có game hay hơn nha, và tất nhiên là với một ý tưởng tốt hơn.
  • VistrifaVistrifa Posts: 87Registered
    Mấy cái thuyền thì đẹp còn tấm gần cuối nhìn thô quá :~
    yep !!!
    cảm ơn cả nhà góp ý này
    mình sẽ cố sửa cái mớ bòng bong ấy lại, vì ý tưởng là 1 chuyện và làm thực tế thì lại khác nên sẽ sửa lại cho đúng kịch bản
    về phần đồ hoạ thì thực sự mình k nghĩ là mình sẽ phí thời gian vào đó nữa. mà mình sẽ xếp nó lại logic hơn chứ k phải là có gì thì nhét vô = hết ^^!
    tóm lại là chỉnh sửa ý tưởng lại, hoặc là bác nào chơi xong ném gạch chi tiết vào ... sai chỗ nào, lộn xộn chỗ nào, rối rắm chỗ nào thì mình xin cảm ơn nhìu lắm ^^!
    mà mình vẫn chưa hỉu lắm cái mớ bòng bong bạn Sang nói là sao ? rối ở phần nội dung hay đồ hoạ ? hay cả 2 ?
    phiền bạn chỉ ra rõ dùm với
  • sanggameboysanggameboy Posts: 1,943Registered
    ngothanh19 wrote:
    yep !!!
    cảm ơn cả nhà góp ý này
    mình sẽ cố sửa cái mớ bòng bong ấy lại, vì ý tưởng là 1 chuyện và làm thực tế thì lại khác nên sẽ sửa lại cho đúng kịch bản
    về phần đồ hoạ thì thực sự mình k nghĩ là mình sẽ phí thời gian vào đó nữa. mà mình sẽ xếp nó lại logic hơn chứ k phải là có gì thì nhét vô = hết ^^!
    tóm lại là chỉnh sửa ý tưởng lại, hoặc là bác nào chơi xong ném gạch chi tiết vào ... sai chỗ nào, lộn xộn chỗ nào, rối rắm chỗ nào thì mình xin cảm ơn nhìu lắm ^^!
    mà mình vẫn chưa hỉu lắm cái mớ bòng bong bạn Sang nói là sao ? rối ở phần nội dung hay đồ hoạ ? hay cả 2 ?
    phiền bạn chỉ ra rõ dùm với

Nghĩa là nhìn game cứ lộn xộn, bừa bãi. Còn nếu Ngô muốn tớ nhận xét về nội dung thì tớ không thích các loại nội dung làm dựa vào vấn đề này.
    dù sao bạn mới làm quen vs RPG đx 1 tháng
    mới làm quen mà đx như vậy là tốt rồi ^_^
    àh mình hiểu rồi, thanks Sang
    hiện tại mình đã sửa xong phần mất chữ trong game.
    còn bố cục thì có vẻ hơi rắc rối ^^!
    cũng không biết sửa lại như thế nào nữa T_T
    ngothanh19 wrote:
    àh mình hiểu rồi, thanks Sang
    hiện tại mình đã sửa xong phần mất chữ trong game.
    còn bố cục thì có vẻ hơi rắc rối ^^!
    cũng không biết sửa lại như thế nào nữa T_T

có gì ko biết thì cứ hỏi memb TTC nè nè
    đang hóng các bác chơi xong cho ý kiến đây
    vì rối rắm ở bố cục có nhiều nghĩa : như là map rối rắm ( trong đây liên quan tới xây map, sắp xếp các NPC ... hãi )
    bố cục nhiệm vụ rối rắm ... ( như là thứ tự nv có vấn đề, hoặc là độ khó nv k đều nhau ... )
    hoặc là rối chỗ nội dung game làm khó hiểu game mún nói cái gì ...
    Hoặc cũng có thể thiếu phần hướng dẫn chơi game ... ( đang bổ sung )
Sign In or Register to comment.