[Audio] Danh sách site Sound Effect

sanggameboysanggameboy Posts: 1,943Registered
edited July 2019 in Game Asset
GIỚI THIỆU
Sound Effect (SE) là một yếu tố cực kì quan trọng trong một game nào đó hoặc một bộ phim nào đó. Nhưng không phải ai cũng biết cách tìm SE chất lượng và đúng với ý của mình. Chẳng hạn như, bạn muốn tìm tiếng cửa mở, kết quả xuất hiện trên Google rất nhiều, nhưng khi nghe, chất lượng của nó rất tệ và không thể sử dụng cho sản phẩm của bạn. Vậy kiếm đâu ra những SE tốt? Hãy nghĩa vào danh sách SE của mình ở dưới đây, dù không biết ý kiến bạn thế nào, nhưng mình cho đây là những site SE tốt nhất và tuyệt nhất.

DANH SÁCH VÀ CREDIT (TOP)
1 - FreeSFX : Có thể nói đây là site SE tuyệt nhất từ trước tới giờ mà mình tìm được. Chất lượng của các SE rất tốt, và giao diện site cũng khá dễ nhìn. Kho SE của nó có thể nói là không quá lớn, nhưng cũng đủ để sử sụng. Công cụ search chuẩn (theo mình trải nghiệm). Tuy nhiên, nhược điểm của site này là phải đăng nhập với có thể tải, và phải đợi 3 phút sau mỗi lần tải (chắc là để tiết kiệm băng thông?). Nhưng bạn vẫn có thể dễ dàng tải ào ào bằng IDM. Ngoài ra, bạn cũng có thể tìm vài BGM trong này.
Credit: Viết ngay tên website và địa chỉ website

2 - Freesound : Miễn phí! Đó là cái tên của website này. Bạn có thể tìm vô vàn sound effect ngay tại đây do các mem tích cực đóng góp. Hãy thử vào đây và lựa chọn một SE thích hợp ngay cho dự án của bạn nhé (Game Slender Man cũng đã lựa Sound Effect từ trong này)
Credit: Tùy vào yêu cầu của người làm. Nhưng hầu hết là credit tên của người ấy.

3 - Flashkit: Kho SE cũng khá nhiều, nhiều cái chất lượng kém, giao diện bình dân. Đôi lúc bạn sẽ bắt gặp SE trong các game nổi tiếng như Counter Strike.v..v.. nên coi chừng bị các fan bắt bẻ. Tuy đây là một trong những site SE mà mình lưu vào danh sách "thích", nhưng mình khuyên bạn hãy sử dụng FreeSFX (1).
Credit: Ngay ở dưới mỗi SE trong site, đôi lúc là game này game nọ, đôi lúc là web này web kia...

5 - Soundjay: SFX được phân loại khá tốt

LỜI KẾT
Đấy là các site SE mà tớ thường lui qua lui lại. Nếu bạn thấy còn có site nào khác, hãy comment vào đây và tớ sẽ xem xét và add lên topic này
Tagged:

Comments

• BướmBướm Posts: 1,220Registered
    FreeSFX là quá đủ rồi Sang còn mất công post thêm 2 cái dưới làm gì, nhất là cái flashkis ấy như cái bãi rác mò bừa mới đc 1 vài sound tử tế
    images?q=tbn:ANd9GcT0PzhYA07igwmV66CQ_v6fCdGwwmIjnwGPPSd7XG4an1UyO8OdTDsrtCTY
  • BachMa199xBachMa199x Posts: 31Registered
    Góp ý troll ;)

Ae cứ tậu cái máy thu âm loại tầm trung trở lên, rồi ngồi tự thu tự cắt và tự lọc.......khá là hài
    Hồi trước chơi CS2D....ngồi mob thành game khác với âm thanh tự thu nghe bò lăn ra cười :)
    Nhớ cái lần thu tiếng hét cho cảnh người bị zôm cắn, mình toàn đóng kín cửa rồi....hét =))
  • BướmBướm Posts: 1,220Registered
    BachMa199x wrote:
    Góp ý troll ;)

Ae cứ tậu cái máy thu âm loại tầm trung trở lên, rồi ngồi tự thu tự cắt và tự lọc.......khá là hài
    Hồi trước chơi CS2D....ngồi mob thành game khác với âm thanh tự thu nghe bò lăn ra cười :)
    Nhớ cái lần thu tiếng hét cho cảnh người bị zôm cắn, mình toàn đóng kín cửa rồi....hét =))
    May mà hàng xóm ko gọi thú y vào mang đi nhé
  • BaConSoiBaConSoi Posts: 564Registered
    why not www.zedge.net
  • MeoDenLuoiMeoDenLuoi Posts: 1,425Registered
    SoiHoang wrote:
    why not www.zedge.net
    @!
  • sanggameboysanggameboy Posts: 1,943Registered
    [align=center][size=large]UPDATE DANH SÁCH[/size][/align]
  • Dang_KhoaDang_Khoa Posts: 3,861Administrators
    Ủa sao em gạch bỏ 2 trang dưới rồi
Sign In or Register to comment.