Tạo Trò Chơi - vấn đề change graphic actor?

Tạo Trò Chơi

Phiên bản đầy đủ: vấn đề change graphic actor?
Bạn đang xem phiên bản rút gọn. Xem phiên bản đầy đủ với định dạng thích hợp.
Tình hình là mình muốn đổi nhân vật chính, giống như game ib hay coprse party vậy, mình sử dụng change graphic actor, nó không có hoạt động, không biết như thế thì xài script hay event nhỉ :< :< :<
(21-01-2018, 11:31 PM)nhocrua71@gmail.com Đã viết: [ -> ]Tình hình là mình muốn đổi nhân vật chính, giống như game ib hay coprse party vậy,  mình sử dụng change graphic actor, nó không có hoạt động, không biết như thế thì xài script hay event nhỉ  :<  :<  :<

Là ấn nút cái là đổi char hả bạn? (ví dụ như ấn Q là đổi sang Pestro là E là sang Estro)
Bạn thay Party member #1 là được.
(23-01-2018, 11:19 AM)nguyenanhtri Đã viết: [ -> ]Là ấn nút cái là đổi char hả bạn? (ví dụ như ấn Q là đổi sang Pestro là E là sang Estro)

Không bạn, mình muốn khi nhân vật chính mắc kẹt thì có nhân vật khác giúp
(23-01-2018, 10:17 PM)ten no neko Đã viết: [ -> ]Bạn thay Party member #1 là được.

OK bạn, ko biết được hay ko nhưng cám ơn nhé ^^
(23-01-2018, 10:38 PM)nhocrua71@gmail.com Đã viết: [ -> ]
(23-01-2018, 11:19 AM)nguyenanhtri Đã viết: [ -> ]Là ấn nút cái là đổi char hả bạn? (ví dụ như ấn Q là đổi sang Pestro là E là sang Estro)

Không bạn, mình muốn khi nhân vật chính mắc kẹt thì có nhân vật khác giúp

vậy thì có 2 lựa chọn, bạn chọn nó là theo kiểu bị mắc kẹt là chuyển sang nhân vật kia rồi điều khiển để đi cứu hay là theo kiểu bị mắc kẹt xong là 1 event khác sẽ tới cứu?
(24-01-2018, 05:12 PM)nguyenanhtri Đã viết: [ -> ]vậy thì có 2 lựa chọn, bạn chọn nó là theo kiểu bị mắc kẹt là chuyển sang nhân vật kia rồi điều khiển để đi cứu hay là theo kiểu bị mắc kẹt xong là 1 event khác sẽ tới cứu?

Là kiểu 2 người trong 1 party sau đó 1 người bị kẹt, người kia phải tìm cách cứu đó bạn :)) :))
(26-01-2018, 07:50 PM)nhocrua71@gmail.com Đã viết: [ -> ]
(24-01-2018, 05:12 PM)nguyenanhtri Đã viết: [ -> ]vậy thì có 2 lựa chọn, bạn chọn nó là theo kiểu bị mắc kẹt là chuyển sang nhân vật kia rồi điều khiển để đi cứu hay là theo kiểu bị mắc kẹt xong là 1 event khác sẽ tới cứu?

Là kiểu 2 người trong 1 party sau đó 1 người bị kẹt, người kia phải tìm cách cứu đó bạn :))  :))

À cái đó giải thích tốn time, bạn đợi chút, mình làm cái demo rồi úp đễ dễ hơn.
(26-01-2018, 07:50 PM)nhocrua71@gmail.com Đã viết: [ -> ]

Là kiểu 2 người trong 1 party sau đó 1 người bị kẹt, người kia phải tìm cách cứu đó bạn :))  :))

Rồi bạn, demo đây.

Hidden Content
You must register or login to view this content.

Rep lấy link đi, tốn sức mà :))
(26-01-2018, 08:20 PM)nguyenanhtri Đã viết: [ -> ]Rồi bạn, demo đây.

Rep lấy link đi, tốn sức mà :))
ok boy :3